Michèle Perello, alias JonOne, na ɗan adam mai muhimmanci a cikin fasahar zamani. An haife ta a 1963 a New York, ta canza tafiyarta ta musamman zuwa harkar fasaha mai ban mamaki. Salon ta na musamman yana haɗa zane mai jujjuyawa da tasirin graffiti, yana ƙirƙirar ayyuka masu motsa jiki da jan hankali.
Da shekaru 17, JonOne ta shiga cikin duniya ta graffiti, tana kafa ƙungiyar “156 All Starz”. Wannan ƙwarewar ta gina hangen nesan ta na fasaha, tana shafar sosai yadda take kallon fasahar zamani. A 1987, ta zauna a Paris, tana farawa wani sabon zamani na ƙirƙira.
A cikin Birnin Haske, JonOne tana haɓaka fasaharta a kan zane. Ta haɗa ƙarfin birni tare da zane mai jujjuyawa, tana ƙirƙirar salon da ba a saba gani ba kuma mai sauƙin ganewa.
Shahararren JonOne yana bayyana a cikin darajar ayyukanta. Zanen ta yana samun farashi na matsakaici na 2,034.67 €. Gwaninta ta tana kasuwanci a kusa da 3,990 €. Ayyukan da aka fi siyar da ita ya kasance an sayar da shi a kan 27,998 €.
Mahimman abubuwan da za a tuna
- JonOne, wanda aka haifa a matsayin Michèle Perello, ƙwararriyar masanin zane mai muhimmanci a cikin fasahar zamani
- Salon ta na musamman yana haɗa graffiti da zane mai jujjuyawa
- Ta zauna a Paris tun daga 1987, ta haɓaka fasaharta a kan zane
- Ayyukanta suna samun farashi mai yawa a kasuwar fasaha
- JonOne ta iya canza ƙwarewar ta ta graffiti zuwa harkar fasaha da aka amince da ita
Asalin fasaha da wahayi na Michèle Perello
Michèle Perello, wanda aka haifa a Harlem, New York, tana samun wahayi daga hargitsi na fasaha na shekarun 80. Graffiti da art na titi sun tsara salon ta na musamman. Tafiyarta ta koyo ta haɗa tasirin birni, pop art da al'adar hip-hop.
New York shine farko wajen bayyana. Ta inganta fasaharta, tana canza daga graffiti zuwa zane a kan zane. Wannan canjin ya ba ta damar bincika sabbin nau'o'in bayyana fasaha.
Asalin ta na Dominican ya ƙara wa aikin ta wani ɓangare na al'adu da yawa. Wannan bambancin yana bayyana a cikin palette na launuka masu motsa jiki da kuma zane-zanen da suka yi tsauri.
Shekara | Abu mai mahimmanci |
---|---|
1963 | Haihuwa a Harlem, New York |
1984 | Kirkirar ƙungiyar masu zane 156 All Starz |
1987 | Zaunawa a Paris, gano zane mai jujjuyawa |
A Studio 54, Perello tana tare da shahararrun masu zane kamar Jean-Michel Basquiat da Andy Warhol. Waɗannan haɗuwa sun kasance masu mahimmanci a cikin ci gaban fasaharta. Sun ƙarfafa ta don haɓaka salon ta na musamman da mai tsauri.
Ci gaban fasaha a cikin duniya na fasahar zamani
Michèle Perello tana wakiltar ci gaban ban sha'awa na fasahar zamani. Tafiyarta, daga tituna zuwa gidajen zane, tana bayyana canje-canje a cikin kasuwar fasahar zamani. Salon fasaharta ya canza, yana kama da asalin wannan canjin.
Canjin zuwa fasahar jujjuyawa
Perello ta fito daga duniya ta graffiti, wanda aka haifa a titunan New York na shekarun 70. Ta iya ɗaga wannan aiki zuwa fasahar jujjuyawa a kan zane, kamar Jean-Michel Basquiat. Wannan canjin yana nuna wani muhimmin juyin juya hali a cikin harkar fasaha.
Wannan canjin ya buɗe sabbin dimokiradiyya na ƙirƙira. Ta sami damar bincika sabbin filayen fasaha, yana ƙara wa bayyana na gani.
Tasirin motsi na fasaha na zamani
Fasahar zamani ta shafi Perello sosai. Keith Haring da makarantar gabas sun ba ta wahayi a cikin hanyar ta ta musamman. A Paris, haɗuwarta da Speedy Graphito da LAII sun inganta hangen nesan ta na fasaha.
Wannan tasirin yana haɗuwa a cikin salon ta na musamman. Yana haɗa graffiti, jujjuyawa da ƙarfin birni, yana ƙirƙirar kyawawan fasaha masu jan hankali da sabbin ra'ayoyi.
Ci gaban salon na musamman
Salon Perello ya girma, yana haɗa art na titi da jujjuyawa na zamani. Wannan ci gaban yana cikin ci gaban mai ban mamaki na fasahar zamani. Tsakanin 2001 da 2007, farashin ya tashi zuwa 233%.
Asalin Perello yana cikin canza ƙarfin jiki na graffiti. Ta ƙirƙiri zane-zane masu jujjuyawa da suka yi kyau, suna haɗa titin da gidajen zane na zamani.
Hanyar da salon na musamman na mai zane
Michèle Perello ta ƙirƙiri hanyar fasaha ta musamman a cikin duniya na zane mai jujjuyawa. Salon ta yana samun wahayi daga tag, wanda aka haifa a titunan New York na shekarun 70. Yana tunatar da ƙarfin birni da bayyana kyauta.
Mai zane tana amfani da kowanne kusurwa na zane, tana haifar da ayyuka masu nauyi da motsa jiki. Zane-zanen ta na jujjuyawa suna cike da kuzari, suna tunatar da ƙarfin da bayyana na JonOne.
Perello tana bincika nau'o'in kayan aiki, daga zane na al'ada zuwa skateboard da abubuwan yau da kullum. Wannan canjin yana buɗe sabbin hangen nesa a cikin hanyar ta ta jujjuyawa.
Halaye | Bayani |
---|---|
Launuka | Masu haske da bambanta |
Tsari | Ba tare da sarari mara komai ba |
Tasirin | Art na titi da graffiti |
Kayan aiki | Zane, skateboard, abubuwa daban-daban |
Alamar gani ta Perello tana bayyana da launuka masu haske da bambance-bambancen da suka yi kyau. Wannan ƙarfin launin yana haifar da damuwa mai jan hankali, yana tayar da ji na mai kallo.
Bayyana fasaha ta hanyar launuka
Palette na launuka shine zuciyar fasahar gani. Yana isar da ji da ra'ayoyi na masu zane. Fasahar birni ta canza amfani da launuka tun daga shekarun 70, tana ƙirƙirar yare na gani na musamman.
Palette mai launi na musamman
Masu zane na birni sun haɓaka palette na launuka na musamman. JonOne, wani alama na art na titi, yana amfani da launuka masu haske da motsa jiki. Ayyukanta suna bayyana tafiyarta daga New York zuwa Paris.
Palette mai ƙarfin launin JonOne tana kama da hargitsi na birni. Yana wakiltar ƙarfin jiki na motsi na graffiti, yana ƙirƙirar ayyuka masu jan hankali na gani.
Daidaiton bambance-bambancen
Fasahar birni tana bambanta da bambance-bambancen da suka yi kyau. Speedy Graphito, wanda ya kasance mai farawa na art na titi a Faransa, yana da ƙwarewa a wannan fasaha. Yana haɗa launuka masu haske da duhu don ƙirƙirar zane-zane masu jan hankali.
Ji ta hanyar launi
Launi yana da ƙarfi wajen isar da ji a cikin fasahar birni. Masu zane na graffiti suna amfani da shi don bayyana nau'o'in ji daban-daban. Daga shuɗi mai kwantar da hankali zuwa ja mai ƙarfi, kowanne launi yana haifar da amsa ta musamman.
Wannan amfani na launuka yana canza kwarewar gani. Yana gayyatar mai kallo zuwa tafiya ta musamman ta ji a cikin aikin fasaha.
Launi | Ji da aka haɗa | Mai zane mai wakilta |
---|---|---|
Ja | Sha'awa, ƙarfin jiki | JonOne |
Shuɗi | Kwanciyar hankali, natsuwa | Blek le Rat |
Rawaya | Farinciki, fata | Speedy Graphito |
Jigon da aka maimaita a cikin aikin Michèle Perello
Michèle Perello tana samun wahayi daga hargitsi na birni. Zanen ta suna kama da asalin al'adar hip-hop da ƙarfin jiki na tituna. Mai zane tana bincika jigogi da ke bayyana bambancin rayuwar birni.
Tag da graff' suna cikin zuciyar aikinta. Perello ta canza waɗannan bayyana na ɗan gajeren lokaci zuwa fasaha mai ɗorewa, tana adana ruhin ƙiyayya na art na titi. Salon ta yana haɗa pop art da kyawawan zane na ƙarƙashin ƙasa, yana ƙirƙirar kyawawan zane mai jan hankali.
Palette na Perello yana da ƙarfin gaske da motsa jiki, yana bayyana rayuwar birni. Zane-zanen ta masu motsi suna kama da motsin da ba ya ƙare na birni. Suna fassara a kan zane ƙarfin da ke bayyana a cikin tituna masu cike da mutane.
Jigon da aka maimaita | Abubuwan da suka shafi |
---|---|
Al'adar hip-hop | Graffiti, rawa na birni, kiɗa |
Duniya ta birni | Yanayin birni, gine-ginen zamani |
Pop art | Launuka masu haske, maimaitawar jigogi |
Ruhun ƙarƙashin ƙasa | Hanyoyin zane, yawan fasinjoji |
Perello tana bayyana kyawawan abubuwan da ke ɓoye a cikin yanayin birni. Aikin ta yana murnar ƙarfin da bambancin rayuwar birni. Ta kawo murya ta musamman a cikin shimfidar fasahar zamani.
Babban nune-nunen da shaharar duniya
Michèle Perello ta sami nasara a fagen fasaha na duniya ta hanyar nune-nunen duniya masu ban mamaki. Basirar ta ta bayyana a cikin gidajen zane masu daraja a duk duniya. Paris, New York, Tokyo da Hong Kong sun karɓi ayyukanta na musamman.
Gidajen zane masu daraja
Ayyukan Perello sun rufe bangon gidajen zane masu shahara a London, Brussels da Moscow. Wadannan wurare na musamman suna nuna inganci da asalin aikinta. A 2013, mai zane ta gudanar da wani aiki na kai tsaye don Air France a Shanghai.
Tarin dindindin
Ayyukan Perello sun sami wurin su a cikin tarin dindindin na gidajen tarihi da ƙungiyoyin al'adu. Wannan amincewa mai ɗorewa tana nuna tasirin da fasaharta ta yi a kan shimfidar fasahar yanzu. Ayyukanta suna tare da na wasu manyan sunaye na fasahar birni ta zamani.
Kyaututtuka da lambobin yabo
Perello ta sami kyaututtuka da yawa don aikinta na kirkira a cikin aikinta. Waɗannan kyaututtukan suna tabbatar da karɓuwa mai kyau da aka yi wa ayyukanta daga masu nazari da jama'a. Haɗin gwiwarta da manyan kamfanoni kamar Lacoste da Hennessy ya ƙara wa shahararta a duniya.
Birni | Nuna mai mahimmanci | Shekara |
---|---|---|
Paris | Gidan zane na Marais | 2018 |
New York | MoMA PS1 | 2019 |
Tokyo | Mori Art Museum | 2020 |
Tasirin a kan fagen fasahar zamani
Michèle Perello ta shafi sosai fasahar zamani. Salon ta na musamman, wanda ke haɗa jujjuyawa da birni, ya canza yadda ake kallon fasahar birni. Ta ɗaga graffiti zuwa matsayin fasaha da aka amince da ita, ta buɗe sabbin hanyoyi ga masu zane masu tasowa.
Tasirin Perello yana bayyana a cikin ci gaban fasahar jujjuyawa ta birni. Hanyar ta ta kirkira ta ba da wahayi ga wani zamani na masu zane don ƙara iyakokin tsakanin art na titi da fasahar zamani. Aikin ta ya taimaka wajen tabbatar da wasu nau'o'in bayyana da aka dade ana ƙin su.
A cikin shimfidar fasahar yanzu, Perello tana da matsayin musamman. Ta ƙirƙiri haɗin gwiwa tsakanin sabbin motsi, tana haɗa ƙa'idodin art na titi da jujjuyawa. Wannan hanyar haɗin gwiwa ta ƙara wa tattaunawar fasaha da haɓaka sabbin tunani a kan fasahar zamani.
Tasirin Perello ya wuce ayyukanta kawai. Tafiyarta ta ƙarfafa ƙungiyoyi don sake duba ka'idodin su na nune-nune. Yau, art na titi yana samun wurin a cikin gidajen zane masu daraja, yana nuna canjin tunani a cikin duniya na fasaha.
Haɗin gwiwa da ayyukan musamman
Michèle Perello tana shiga cikin haɗin gwiwa da yawa na fasaha, tana faɗaɗa tasirin ta. Basirarta ta ƙirƙira ta ja hankalin manyan kamfanoni. Waɗannan haɗin gwiwar sun haifar da ayyukan kasuwanci masu sabbin ra'ayoyi da ƙungiyoyin mecenat masu wahayi.
Haɗin gwiwar fasaha
Mai zane ta haɗa kai da manyan kamfanoni, tana haɗa fasaharta da hoton su. Haɗin gwiwarta sun haɗa da sunaye kamar Lacoste, Daum, Guerlain da Air France. Waɗannan ayyukan suna ba Perello damar bincika sabbin hangen nesa na ƙirƙira.
Umarnin musamman
Perello tana ƙirƙirar ayyuka na musamman don abokan ciniki na musamman. Waɗannan umarnin na musamman suna ba ta damar bayyana ta a cikin wani wuri na musamman. Ta amsa ga bukatun kowane mai umarni, tana barin ƙirƙirarta ta bayyana.
Kamfani | Nau'in haɗin gwiwa | Shekara |
---|---|---|
Agnès B | Mecenat | 2005 |
Foundation Abbé Pierre | Jakada | 2011 |
Perrier | Tsarin kwalba | 2015 |
Thalys | Hana jirgin ƙasa | 2018 |
Waɗannan haɗin gwiwar daban-daban suna ƙara wa tafiyar Michèle Perello. Suna ba ta damar ƙirƙira da faɗaɗa tasirin ta a cikin fasahar zamani. Bugu da ƙari, suna kawo wani ɓangare na fasaha na musamman ga kamfanonin haɗin gwiwa.
Atelier da tsarin ƙirƙira
Atelier na Michèle Perello wuri ne na ƙirƙira. A nan, tana ba da rai ga ayyukanta na musamman tare da sabbin hanyoyi. Tsarin ƙirƙira na ta yana cikin bayyana kyauta da ƙirƙira.
Yanayin aiki
Atelier na Michèle yana ƙarfafa wahayi. Bangon, wanda aka rufe da zane-zane da ayyuka a cikin ci gaba, yana ba da damar binciken fasaha. Haske na halitta yana haskaka launuka masu motsa jiki da take so.
Kayan aikin da aka fi so
Zane a kan zane shine babban kayan aikin ta. Duk da haka, Michèle tana gwada tare da wasu kayan aiki. Ta yi amfani da kayan daban-daban, daga pigments na halitta zuwa sabbin textures, don ƙara wa ƙirƙirarta.
Hanyar fasaha
Hankali da ji suna jagorantar tsarin ƙirƙira na Michèle. Ta fara yawanci ba tare da shirin da aka tsara ba, tana barin wahayi ya jagoranci motsin ta. Wannan hanyar ta na gaggawa tana haifar da ayyuka na musamman, suna nuna yanayin tunanin ta.
- Gaggawa a cikin tsarin
- Gwaji tare da kayan daban-daban
- Ƙirƙira da aka jagoranta ta ji da hankali
Atelier na Michèle Perello ya wuce kawai wuri na aiki. Wuri ne inda fasaha ke bunƙasa. A nan, ra'ayoyi suna canzawa zuwa ayyuka masu jan hankali ta hanyar tsarin ƙirƙira na ta na musamman.
Lokutan fasaha masu mahimmanci
Harkar JonOne, wanda aka sani da John Andrew Perello, ta rabu zuwa lokutan ƙirƙira masu banbanci. An haife shi a New York a 1963, tafiyarsa ta fasaha tana bayyana ci gaban mai ban mamaki da bambanta.
A cikin shekarun 80, JonOne ya fara koyon graffiti a New York. A 1984, ya kafa ƙungiyar 156 All Starz, yana nuna farawa a cikin fasahar birni. Wannan lokaci yana gina salon sa na musamman, yana haɗa ƙarfin art na titi da bayyana mai jujjuyawa.
1987 wata muhimmin juyin juya hali ne: JonOne ya zauna a Faransa. Ya canza fasaharsa daga bango zuwa zane, yana inganta fasaharsa yayin da yake adana gaggawa na graffiti.
Shekarun 2000 sun kawo JonOne shaharar duniya. Ya haɗa kai da manyan kamfanoni kamar Lacoste da Air France. A 2017, kafa ateliyarsa a Roubaix yana nuna sabon zamani na fasaha.
Lokaci | Mahimman abubuwa | Ci gaban salon |
---|---|---|
1980-1987 | Fara a cikin graffiti a New York | Salon birni, mai ƙarfi |
1987-2000 | Zaunawa a Faransa | Canjin zuwa zane |
2000-2017 | Haɗin gwiwa da manyan kamfanoni | Salon jujjuyawa da aka gane |
2017-har yanzu | Atelier a Roubaix, manyan nune-nune | Ci gaban fasaha, ayyuka masu rikitarwa |
Kwanan nan, JonOne ya gabatar da “Contemplations” a Marseille a 2023, yana nuna ci gaban ci gaba na fasaharsa. Kowanne mataki na aikinsa ya tsara wata asalin fasaha ta musamman, yana haɗa gadon graffiti da jujjuyawa na zamani.
Kammalawa
Gadon Michèle Perello, wanda aka sani da JonOne, yana da tasiri mai zurfi a cikin fasahar zamani. Tafiyarta, daga mai zane na graffiti a New York zuwa mai zane mai daraja, tana bayyana ci gaban ban sha'awa na fasahar birni. Ƙirƙirar ta ba tare da iyaka ba da salon ta na musamman sun bayyana zamanin ta.
Tasirin Perello yana bayyana a cikin ayyukanta masu motsa jiki da bayyana. Palette ta mai ƙarfin gaske da zane-zanen ta masu motsa jiki sun ja hankalin duniya. Nune-nune masu daraja da tarin dindindin suna nuna tasirin ta mai girma.
Gadon Perello a cikin fasahar zamani ba za a iya musantawa ba. Falsafar ta, “Zane yana buɗe ni ga kaina,” tana ba da wahayi ga sabuwar ƙarni na masu zane. Tafiyarta mai ban mamaki za ta ci gaba da tasiri a cikin duniya na fasaha na tsawon lokaci.
RelatedRelated articles


